Wi-Fi Hotspot Cho Học Sinh San Jose

Biểu tượng Wi-Fi.

Tổng Quan Dự Án

Thư Viện Cộng Đồng San José (SJPL) và Thành phố San Jose tự hào hợp tác với Văn phòng Giáo dục Quận Santa Clara (SCCOE) và AT&T để hỗ trợ thành công trong học tập của học sinh bằng cách cung cấp quyền truy cập Internet MIỄN PHÍ cho năm học 2020-21 qua việc sử dụng 12,800 Wi- Thiết bị điểm phát sóng Fi.

Đã nhận được một điểm phát sóng?

Hãy cho chúng tôi biết quyền truy cập vào thiết bị điểm phát sóng Wi-Fi từ thư viện đã có tác động tích cực như thế nào trong cuộc sống của học sinh của quý vị.

Chia sẻ câu chuyện của quý vị

Sau khi quý vị, gia đình hoặc học sinh của quý vị nhận được thiết bị Wi-Fi hotspot từ SJ Access, hãy xem các chương trình SJPL thú vị sau:

Nguồn Tài Nguyên cho Học Sinh, Gia Đình, và Giáo Viên

Điểm nổi bật của dự án

Điều Kiện Cần Có
Học sinh K-12 sống ở San Jose và theo học một trường công lập đủ điều kiện.

Thiết Bị
Thiết bị Unite Express 2 Category 13 Hotspot đi kèm với gói dữ liệu tốc độ cao không giới hạn cho năm học 2020-2021. Tối đa 15 thiết bị hỗ trợ di động (ví dụ: máy tính xách tay, máy tính bảng hoặc điện thoại thông minh) có thể truy cập Wi-Fi thông qua một thiết bị điểm phát sóng duy nhất. Tất cả các thiết bị đã được định cấu hình cho trường học cũng sẽ được lọc theo Đạo luật Bảo vệ Internet cho Trẻ em (CIPA). Các thiết bị được phân phối kèm theo hướng dẫn thiết lập được dịch bằng tiếng Tây Ban Nha, tiếng Việt, tiếng Quan Thoại và tiếng Tagalog.

Kế Hoạch Phân Phát
Học sinh sẽ có thể truy cập thiết bị điểm phát sóng trực tiếp thông qua các trang web của trường học. Văn phòng Giáo dục Quận Santa Clara (SCCOE) đang làm việc với các trường học và học khu để hiểu nhu cầu cộng đồng của họ và sẽ tiếp tục làm như vậy trong suốt năm. SJPL đang quản lý việc phân phối các thiết bị điểm phát sóng đến các trang web riêng lẻ.

Phí Tổn
Dịch vụ này đang được cung cấp MIỄN PHÍ cho các trường học hoặc học sinh, và sẽ không tính phí cho các thiết bị bị hư hỏng, bị mất hoặc bị đánh cắp.

Quyền riêng tư
SJPL sẽ KHÔNG biết học sinh đang sử dụng thiết bị nào. Chỉ các trường mới có thông tin đó.

Cơ quan giáo dục địa phương tham gia

Hỗ Trợ Kỹ Thuật

Nếu quý vị đang gặp sự cố kỹ thuật với thiết bị phát sóng (hotspot), nhiều câu hỏi có thể được trả lời bằng các tài nguyên sau:

 

Để được trợ giúp thêm, vui lòng liên hệ với người liên hệ hỗ trợ kỹ thuật tại cơ quan giáo dục địa phương của quý vị:

Thông tin liên hệ hỗ trợ kỹ thuật cho các cơ quan giáo dục địa phương

Trường công lập Alpha
Andrew Chen (Quản Trị Hệ Vi Tính)
andrew@alphapublicschools.org
03-5937-6960
 

Học Khu Alum Rock Union
Avtar Gill (Giám Đốc Công nghệ)
avtar.gill@arusd.org
Bộ phận trợ giúp CNTT: 408-928-6917
 

Học Khu Berryessa Union
Martin Cisneros (Giám Đốc Công nghệ)
MCisneros@busd.net
03-5937-6960
 

Cambrian Khu học chánh
Mujtaba Rauf (Giám Đốc Công nghệ thông tin)
raufm @cambriansd.com
408-377-2103 x1114
 

Học Khu Trung Học Campbell Union
Đường dây nóng hỗ trợ kỹ thuật: 408-558-3080
Làm việc từ Thứ Hai đến Thứ Sáu, 8:30 sáng - 5:00 chiều
 

Học Khu Campbell Union
Trevor Walker (Giám Đốc Công nghệ)
twalker@campbellusd.org
408-364-4200 x7161
 

Học khu Công đoàn Cupertino
Mahmoud Abed (Giám Đốc Lâu Năm, Công nghệ thông tin)
abed_mahmoud@cusdk8.org
 

Discovery Charter trường
Debbie Devine (Giám đốc kinh doanh)
ddevine@discoveryk8.org
03-5937-6960
 

Dự bị Đại học Downtown
Maurice Bayani và Delfin Libaste (Điều phối viên Thông Tin)
mbayani@dcp.org, dlibaste@dcp.org
 

Học khu trung học East Side Union
Charlie Fortes (Kỹ sư hỗ trợ kỹ thuật tổng hợp)
fortesc@esuhsd.org
03-5937-6960
 

Escuela Phổ biến
Andrew Kemp Dahlberg (Đại diện Công nghệ Biết)
support@escuelapopular.org
 

Học Khu Tiểu Học Evergreen
Sameh Sweilem (Quản lý IS)
ssweilem@eesd.org
03-5937-6960
 

Khu trung học Fremont Union
Ronald McNeil (Chuyên gia Hệ thống Mạng)
ronald_mcneil@fuhsd.org
03-5937-6960
 

Học Khu Franklin-McKinley
Samir Sweilem (Giám Đốc Thông Tin)
samir.sweilem@fmsd.org
03-5937-6960
 

Trường Công lập KIPP - Bắc California
Trang web hỗ trợ kỹ thuật
Đường dây nóng hỗ trợ kỹ thuật: 1-855-915-KIPP (5477)
 

Trường học khu Luther Burbank
Kazuko Agueros (Chuyên gia công nghệ)
kagueros@lbsdk8.org
Số điện thoại văn phòng: 408-295-1814 (hỏi Kazuko Agueros)
 

Học khu Moreland
Số điện thoại của quận: 408-874-2900
 

Học Khu Thống Nhất Morgan Hill
Brandon Coelho (Điều phối viên Thông Tin)
coelhob@mhusd.org
03-5937-6960
 

Trường tiểu học Mount Pleasant
Hỗ trợ bộ phận trợ giúp CNTT của quận: 408-223-3724
Tony Soto - tsoto@mpesd.org
Gabe Sosa - gsoza@mpesd.org
 

Học khu Oak Grove
Trang web hỗ trợ kỹ thuật dành cho cha mẹ
techsupport@ogsd.net
03-5937-6960
 

Học Khu Orchard
Luis Pamintuan (Chuyên gia hỗ trợ Thông Tin)
lpamintuan@orchardsd.org
 

Prepara kiên trìtory
Michelle Martinez (Giám đốc điều hành)
mmartinez@perseveranceprep.org
03-5937-6960
 

Trường Công Lập Rocketship
Christopher Castro (Chỉ đạo khu vực Hoạt động)
ccastro@rsed.org
 

Quân đoàn Bảo tồn San Jose & Trường Bán công
John O'Keefe (Giám Đốc Thông tin)
đùaefe@sjcccs.org
03-5937-6960
 

Học Khu Thống Nhất San Jose
Patrick Scanlan (Giám sát Công nghệ và Dịch vụ Dữ liệu)
pscanlan@sjusd.org
 

Văn phòng Giáo dục Hạt Santa Clara
Abby Almerido (Chuyên gia Công nghệ Học thuật)
aalmerido@sccoe.org
03-5937-6960
 

Học khu thống nhất Santa Clara
Joe Ayala (Giám Đốc Công nghệ)
jayala@scusd.net
 

Trường công lập Summit
Steven Dixon (Hỗ trợ kỹ thuật)
sdixon@summitps.org
03-5937-6960
 

Trường trung học cơ sở Sunrise
Omar Reynoso (Hỗ trợ kỹ thuật)
omar@sunrisemiddle.org
03-5937-6960
 

Học Khu Union
Hỗ Trợ Kỹ Thuật
support@uniond.org
 

Dự bị đại họctorhọc viện y
Andrew Yau (Giám Đốc Dịch vụ Sinh viên)
ayau@upatoday.com
03-5937-6960
 

Voices College Bound Language Academies
Voices Flagship site: Matt Daily (Hỗ trợ kỹ thuật)
mdaily@voicescharterschool.com
Các trang web khác: TruTech
support@trutechnical.com
 

Câu hỏi?

Nếu quý vị là học sinh K-12 (hoặc người chăm sóc của họ) và muốn tìm hiểu làm thế nào để có được một điểm phát sóng, vui lòng liên hệ với giáo viên hoặc trường học của quý vị.

Mọi thắc mắc khác vui lòng liên hệ:
Amanda Otte
Đặc Viên Chương Trình Giáo Dục, SJPL
amanda.otte @ sjl Library.org
1-408-596-3163